Kasancewa Da Kyau Yayin Gida: Nasiha da Dabaru Ga Maza

Anonim

Kusan kashi 54 cikin 100 na maza ne kawai za su iya saduwa da ka'idodin motsa jiki don ayyukan motsa jiki, a cewar The Good Body.

Duk da yake waɗannan alkalumman ba su da kyau kowane ɗayansu, tabbas za su iya zama mafi kyau. Ganin cewa kashi 30.4% na manya a Amurka masu shekaru 20 ko sama da haka suna da kiba, yana da mahimmanci a ci gaba da sa ido kan salon rayuwarmu don ku kasance cikin koshin lafiya. Tare da yalwar fitspo da gumakan motsa jiki na maza a waje, ba mu da wani uzuri don kada mu ba shi duka, a duk lokacin da za mu iya.

Kasancewa Da Kyau Yayin Gida: Nasiha da Dabaru Ga Maza 20691_1

Yin la'akari da yanayin yanayin aiki, yana iya zama da wahala ga mutumin zamani don daidaita daidaito tsakanin aiki da dacewa. Koyaya, motsa jiki na gida na iya zama yanayin 2019 wanda ke magance wannan matsalar sau ɗaya kuma gaba ɗaya.

Tashi Na Aikin Gida

Sabis na tsaftace gida yana ƙara shahara yayin da saurin rayuwa ke ƙaruwa akai-akai. Akwai dalilai da dama da suka sa hakan ke faruwa. Mafi bayyane shine yanayin lokaci: idan aka ba da yawancin jadawalin mu, yana iya zama da wahala a sami sa'a ɗaya ko biyu don shiga dakin motsa jiki akan hanyar zuwa ofis ko komawa gida.

Kasancewa Da Kyau Yayin Gida: Nasiha da Dabaru Ga Maza 20691_2

Fittaccen mutum mai kyau yana yin zama a cikin falo mai haske

Duk da haka, tare da motsa jiki na gida, yana da sauƙi don zama mai sassauƙa, canza tsayi da lokacin aikin ku dangane da jadawalin ku. Wata fa'ida ita ce za ku iya zaɓar kayan aikin da suka dace da jikin ku. Wannan gaskiya ne musamman ga injinan da ke buƙatar tallafawa nauyin ku. Abin da ake faɗi, motsa jiki na gida yana da sauƙi, muddin kun kiyaye ƴan abubuwa a hankali.

Kasancewa Da Kyau Yayin Gida: Nasiha da Dabaru Ga Maza 20691_3

Daidaito shine Maɓalli

Wataƙila babban kalubale game da yin aiki a gida shine motsawa. Abu ne mai sauƙi kawai, in babu sauran mutane, ka ba da kai ga kasala ka yanke lokacinka ko ba za ka yi ba kwata-kwata. Mafi kyawun maganin wannan shine a fito da tsayayyen tsari. Kyakkyawan hanyar da za a bi game da wannan ita ce farawa ta hanyar saita 'bare-mafi ƙarancin'. Wannan shine ainihin mafi ƙarancin adadin mintuna da kwanaki da yakamata ku motsa jiki. Kuna iya yanke shawarar zama ya zama aƙalla mintuna 15 kuma yakamata ku yi motsa jiki aƙalla sau uku a mako. Da zarar kun gama wannan, ku tabbata kun tsaya a ciki.

Kasancewa Da Kyau Yayin Gida: Nasiha da Dabaru Ga Maza 20691_4

Nemi Taimakon Waje

Ɗaya daga cikin manyan kurakuran da mutane ke yi lokacin da suke motsa jiki a gida shine ba sa tuntuɓar wani. Duk da yake yin aiki a gida shine ainihin aikin yi-da-kanka, yana da mahimmanci a nemi wasu jagora daga kwararru daga lokaci zuwa lokaci don guje wa raunin da ya faru. Wannan ba dole ba ne ya zo a cikin nau'i na mai horarwa mai tsada, intanet yana cike da koyaswar kyauta wanda zai taimake ka ka sane da fitar da duk ƙungiyoyin tsoka zuwa matakin da ya dace.

Kasancewa Da Kyau Yayin Gida: Nasiha da Dabaru Ga Maza 20691_5

A cikin 2019, babu uzuri: lafiyar ku ya kamata ya zama babban fifiko kuma yin aiki a gida zai tabbatar ya kasance haka.

Kara karantawa