Yadda Ake Tufafi Kyau: Asirin 8 Editocin Kayayyakin Ba Za Su Fada Maka Ba

Anonim

Intanit ya sa yin salo ya fi sauƙi (kuma mai rahusa). Ga kowace mujallar fashion, masu gyara da masu salo suna sarauta mafi girma, kuma akwai dandalin tattaunawa ko bulogi don warware asirinsu. Wadannan shawarwarin salon salo guda takwas suna da sauƙin isa ga kowane mutumin da ke neman haɓaka salon wasan sa. Don haka kafin ku zama ɗayan waɗannan kayan tarihi na zamani, kawai ku tuna wannan: ƙasa da ƙari! Da farko, bari mu fitar da wannan daga hanya: ba za ku iya yin nasara ba idan ba ku yi ƙoƙarin yin ado da kyau ba - kawai kuna faɗi.

  • Zuba jari a cikin kayan yau da kullun da guntu mai mahimmanci

Mafi mahimmancin abin da za ku tuna shi ne cewa kuna buƙatar kyawawan abubuwa na asali don yin nasara wajen yin ado da kyau. Waɗannan abubuwa ne waɗanda za a iya haɗa su ta hanyoyi daban-daban kuma suna samar da kamanni iri-iri. Kyakkyawan hanyar tunani game da waɗannan guda shine ɗaukar wasu launuka daban-daban waɗanda zaku iya haɗawa da daidaitawa da komai. Misali, yawanci ina sa baki, launin toka da shudi, amma nine. Ba na son kama da sauran mutane! Amma zaka iya ma saya maza kaftan a kalan da ya yi maka kyau sai kawai ka siya shi da wani kalar primary kamar fari ko baki domin koda yaushe zaka iya sawa da na farko ba tare da neman wani sabon abu mai tsada ba.

Yadda Ake Tufafi Kyau: Asirin 8 Editocin Kayayyakin Ba Za Su Fada Maka Ba 346_1

@hamzakare in KOI//TAKATAITA & KOI// ASALIN KAFTAN
?: @rudyduboue
  • Daidaita na'urorin haɗi zuwa bel ɗin ku.

Yawancin maza suna tunanin kayan haɗi sune hanya mafi kyau don yin wasa tare da alamu da launuka. Ba su ba. Na'urorin haɗi yakamata su dace da kayan aikin ku, kar a cire su daga ciki. Ya kamata bel ɗin da kuke sawa yayi daidai da kowane ɗaurin bel ko agogon da kuke da shi. Yana iya zama na farko, amma mutane da yawa ba su san wannan ka'ida ba har sai sun gan ta a rubuce.

Yawancin masu gyara kayan kwalliya suna yin ado da sauƙi. Manyan kayayyaki kamar Ralph Lauren da Brooks Brothers suna sauƙaƙe musu ta hanyar samar da laces, belts, da sauran abubuwan gamawa da suke buƙata don kammala kowane kaya. Idan kuna ƙoƙarin bin kwatankwacin, babban suna kamar Ralph Lauren zai yi nisa wajen kai ku can.

Jason Morgan na Ralph Lauren FW19 Campaign

Jason Morgan sanye da POLO Ralph Lauren.
  • Shop boutique, ba shagunan sashe ba, don mafi kyawun salo.

Ƙananan dillalai suna ɗaukar samfuran da ƙungiyar cikin gida ta tsara, ba kawai daga abin da ke faruwa a kan titin jirgin sama ba, in ji Alfie Jones, Babban Editan Kayayyakin Kayayyakin A Complex Magazine. “Yawancin samfuran tufafin da ke kasuwa yanzu an tsara su ne don ƙirar titin jirgin sama, ba lallai ba ne don mutane na gaske. Amma kuna da babban kantin sayar da kaya kamar Mista Porter inda ake buga zaɓin a cikin takamaiman nau'in abokin ciniki, kuma sun san kasuwar su. Ba wai kawai yanar gizo ba ne kawai ko kuma ɗaukar gungun samfuran kawai. Suna da zaɓi sosai tare da abin da suke kawowa a teburin, kuma ina tsammanin yawancin shagunan boutique zasu iya koyo daga wannan.

  • Don wani abu mai tasowa, nemo shi a kantin kayan girki.

Abubuwan da aka girka sune na gargajiya, kuma suna haɗa ku zuwa tsararraki masu sanyi kafin ku. Shin kun taɓa lura cewa mafi ban mamaki, mafi sabbin abubuwa, abubuwan ban sha'awa a cikin salon yawanci ba a hukumance suke cikin shagunan ba tukuna? Gaskiya ne. Don haka, a ina za ku sami waɗancan sabbin, sabbin abubuwa a cikin salon? Wuri ɗaya mai ban sha'awa don duba shine kantin sayar da kayan abinci. Kamar tsohon aboki, wani abu na yau da kullun yana da jin daɗi da sanin wani abu da kuka mallaka na shekaru da yawa. Amma na da ba ya bi trends. Vintage ba shi da lokaci. Yana da sauƙi a ga dalilin da ya sa ɓangarorin na da suka shahara a yanzu. Don haka lokacin da kuke tunani game da shi, ku yi la'akari da shi a matsayin sanye da fasaha.

Yadda Ake Tufafi Kyau: Asirin 8 Editocin Kayayyakin Ba Za Su Fada Maka Ba 346_3

Mai zanen Kaya Alejandro De Leon sanye da rigar zane nasa, Takalmin Tod”u2019s, wando Zara, Chanel scarf, jakar kama Balenciaga, tabarau na Armani (Hoto daga Kirstin Sinclair/Getty Images)
  • Gwada tufafi kafin siyan shi, koda kuwa yana kan layi.

Babu wanda zai san yadda ya fi ku kyau - kuma jigilar kaya ba zai kashe ku komai ba! Masu amfani ba dole ba ne su fita daga hanyarsu - ko ma barin gidan - don ganin yadda wani abu ya kasance a cikin shekarun dijital. Wannan yana nufin ƙarin siyayya akan layi. Idan kuna kama da ni, kun yi sayayya ko biyu daga wayar ku kawai don karɓar wani abu a ƙofar ku, kuma bai dace da yadda kuke tsammani zai yi ba.

  • Guji sunaye

Yana ba game da samfuran da kuke sawa ba, amma abin da kuka yi da su . Alal misali, kayan haɗi na iya canza gaba ɗaya yadda t-shirt ya dubi. Edita Fashion Jane Treacy ta fi so na wandon wando na fata a cikin kabad ɗin su ne Topshop jeans da ta samu akan $15. "Suna da dadi, suna mikewa, na sa su da yawa kuma har yanzu suna da kyau," in ji ta. "Kuma wani lokacin ba lallai ne ku kashe kuɗi mai yawa don yin kyau ba - duk game da yadda kuke saka tufafi ne. Ba na tsammanin tufafin sa mutumin. Shi ne abin da kuke yi da su." Menene ma'anar hakan? Fashion game da hanyar da wani abu ya rataye, yadda ya dace, da silhouette da yake ƙirƙira maimakon sunan alamar da ke kan lakabin.

Yadda Ake Tufafi Kyau: Asirin 8 Editocin Kayayyakin Ba Za Su Fada Maka Ba 346_4

(Hoto daga Christian Vierig/Hotunan Getty)
  • Sanya abubuwa masu dadi

The kawai hanyar da za ku yi kama da mai salo idan kun ji daɗi kuma goyi bayan nau'in jikin ku. Idan ba ku ji daɗi a ciki ba, ba za ku taɓa yin kyau a ciki ba. Editan Fashion Toby Bateman ya tabbatar da cewa dole ne ku sanya tufafi saboda suna faranta muku rai. Yana tunatar da ku da ku sanya abubuwan da suka dace da salon ku da siffarku. Dole ne ku san jikin ku kuma ku san yadda za ku nuna shi ta hanyar da za ta yaba da nau'in jikin ku. Ya kamata ku san lokacin da za ku ce a'a ga kaya da lokacin da za ku ce e. Kowane mutum na iya kuma ya kamata ya zama mai salo. Ba kowa ba ne zai dace da wando na fata ko gajeren wando, amma kowa zai iya samun salon da zai sa su ji daɗin kansu.

Yadda Ake Tufafi Kyau: Asirin 8 Editocin Kayayyakin Ba Za Su Fada Maka Ba 346_5

Model Hector Diaz da Jan Carlos Diaz ('yan tagwaye), Youssouf Bamba, da Geron McKinley (Hoto daga Melodie Jeng/Hotunan Getty)
  • Kada ku kasance mutumin da yake da sheki kuma mai yawan daraja.

Fashion da salo na musamman ga kowane mutum. Amma kamar yadda za ku iya sani, yawanci ya fi dacewa don tafiya tare da tsarin yatsan hannu: mafi sauƙi kuma mafi classic, mafi kyau.

Kayan ado mai yiwuwa shine tufafi na ƙarshe da ya kamata ku saka idan kuna ƙoƙarin kiyaye kayan ku a matsayin mai sauƙi kamar yadda zai yiwu. Ko da a cikin kwanakin da ba su da kyau ko kuma na lokatai na baya-bayan nan, maza za su iya juya kai ba tare da yin ƙoƙari sosai ba. Kuna buƙatar sanin abin da ba za ku fara yi ba.

Yadda Ake Tufafi Kyau: Asirin 8 Editocin Kayayyakin Ba Za Su Fada Maka Ba 346_6

Declan Chan sanye da tabarau, farar abin rufe fuska, abin wuya, jaket mai launin ruwan hoda mai launin ruwan hoda, akwati Chanel Airpods, jakar jakar fata ta Chanel baƙar fata, a wajen Chanel, yayin makon Fashion na Paris (Hoto daga Edward Berthelot/Getty Images)

Kalmomi na ƙarshe

Sun ce tufafi ba sa yin mutumin, amma yana da wuya a yi imani lokacin kallon dangantakar dake tsakanin salon da iko. Kuma gaskiya ne; tufafi suna ba da labari. Idan akwai wani abu a cikin duniyar salon maza wanda ba zai tafi ba, shine tattaunawa game da yadda za a yi ado da kyau.

Kara karantawa