Dalilai 3 da ya sa ya kamata ku baiwa sandunan shamfu na muhalli dama

Anonim

Lokacin zabar samfuran gashin kanku da fatar kanku, sau da yawa za ku ga cewa akwai ɗimbin zaɓuɓɓuka a can a zamanin yau. Zai iya zama ɗan ƙalubale don nemo nau'in shamfu mai dacewa don gashin ku wanda zai ba ku tsabta da yanayin da kuke ciki, da kuma kiyaye gashin kan ku lafiya sosai. Mutane suna ƙoƙarin guje wa samfuran da ke da sinadarai da yawa a cikin su saboda suna iya lalata gashi da fatar kai da cutar da muhalli saboda yadda ake yin su da kuma yadda ake zubar da su daga baya.

Wannan shine dalilin da ya sa sandunan shamfu masu dacewa da muhalli suka zama sananne a cikin 'yan shekarun nan saboda suna da fa'idodi da yawa ga gashin kai da kuma yanayin da ke sa su zama abin sha'awa ga masu amfani.

Anan akwai wasu manyan dalilan da yasa yakamata ku canza zuwa sandunan shamfu kuma ku ba su dama.

Dalilai 3 da ya sa ya kamata ku baiwa sandunan shamfu na muhalli dama

1. Rage Hadarin Sinadarai A Gashi

Yin amfani da samfuran sinadarai a kan gashin ku na iya zama kyakkyawa lalacewa, koda kuwa kun ga kyakkyawan sakamako da farko. A cikin dogon lokaci, shampoos da aka yi da sinadarai na iya barin gashin ku ya bushe kuma gashin kanku ya yi fushi, wanda zai sa gashin ku ya yi duhu da lalacewa ko da me kuke yi. Don shawo kan wannan batu kuma har yanzu sarrafa tsaftace gashin ku yadda ya kamata, yana iya zama kyakkyawan ra'ayi don canzawa zuwa sandunan shamfu masu dacewa da muhalli saboda ba su da 'yanci daga kusan dukkanin sinadarai kuma suna da cikakkiyar halitta. Ta amfani da waɗannan sandunan shamfu na halitta, za ku ceci gashin ku daga duk wani lahani mai yuwuwa da ba shi abinci mai gina jiki da yake buƙata don ya kasance cikin koshin lafiya kuma mai sheki ba zai cire ko ɗaya daga cikin mai na halitta ba. Bayan ɗan gajeren lokaci na amfani da sandunan shamfu na halitta, za ku iya lura da babban bambanci a yadda gashin ku yake da laushi da kuma yadda fatar kanku ke samun.

2. Jagorantar Rayuwa Mai Dorewa

Yawancin mutane a zamanin yau sun fi sani game da tasirin muhallinsu kuma suna sha'awar rayuwa mai dorewa. Kamar yadda aka gani akan https://pacificpirit.io, yin amfani da sandunan shamfu masu dacewa da muhalli na iya zama kawai abin da kuke buƙatar jagoranci rayuwa mai dorewa inda zaku rage sharar filastik ku kuma mai da hankali kan yin amfani da abubuwan halitta kawai waɗanda ba su da cutarwa ga muhalli. . Sandunan shamfu na dabi'a an yi su gaba ɗaya daga abubuwa na halitta kuma an shirya su a cikin mahalli masu dacewa waɗanda kusan ba su da wani mummunan tasiri a duniya. Ba za ku buƙaci damuwa game da ɓarna filastik ko samun babban sawun carbon ta amfani da waɗannan shamfu ba kamar yadda suke da dorewa kamar yadda zai iya zama.

Dalilai 3 da ya sa ya kamata ku baiwa sandunan shamfu na muhalli dama

3. Ajiye Kudi da sarari

Ɗaya daga cikin manyan abubuwa game da sandunan shamfu masu dacewa da muhalli shine cewa zasu iya ceton ku kuɗi da sarari gaba ɗaya. Saboda sandunan shamfu masu dacewa da muhalli an yi su gaba ɗaya daga abubuwa na halitta kuma ba a cushe su cikin filastik ko wani kayan marufi masu tsada ba, wanda ke sa su arha fiye da sauran kayan tsaftace gashi ko kwandishan a wajen. Bugu da kari, sandunan shamfu suna zuwa da girma dabam dabam amma yawanci duk suna da ƙanƙanta idan aka kwatanta da kwalabe na shamfu na yau da kullun wanda zai iya ɗaukar sarari da yawa saboda yadda ake cika su. Kuna iya tafiya cikin sauƙi tare da waɗannan sandunan shamfu masu dacewa da muhalli kuma kuyi amfani da su na dogon lokaci duk inda kuka je ko'ina inda zaku buƙaci wanke gashin ku ba tare da damuwa da sarari ba.

Dalilai 3 da ya sa ya kamata ku baiwa sandunan shamfu na muhalli dama 3987_3

Zabar Bar Shampoo Dama

Kodayake sandunan shamfu masu dacewa da muhalli duk an yi su ne daga abubuwan halitta kuma an cika su cikin kayan dorewa, har yanzu akwai ɗimbin zaɓuɓɓuka a can don zaɓar daga. Idan ba ku da tabbacin inda za ku fara idan ya zo ga zabar madaidaicin shamfu na halitta, fara da gano abin da gashin ku da fatar kanku suke buƙata kuma ku duba abubuwan halitta da aka samo a kowace mashaya don ganin abin da zai fi dacewa ga gashin ku. Don haka idan kuna fama da bushewar gashi da bushewar gashi, nemi sandunan shamfu masu dacewa da yanayin yanayi waɗanda ke da wadatar abubuwa masu ɗanɗano da za su iya ba wa gashin ku siliki da haske. Yayin da idan gashin ku yana buƙatar ƙarin furotin ko wani abu don haɓaka kauri, nemi sandunan da ke da wadata da mai na halitta wanda zai iya sa gashin kanku ya girma mafi kyaun gashin gashi.

Dalilai 3 da ya sa ya kamata ku ba da sandunan shamfu na yanayin yanayi dama

Samun lafiyayyan fatar kai da gashi mai kyan gani kusan shine burin kowa. A zamanin yau, samfuran halitta kamar sandunan shamfu masu dacewa da yanayin muhalli sun ƙara shahara tsakanin masu siye don fa'idodinsu da yawa da sakamako masu tasiri. Saka hannun jari a mashaya shamfu mai dacewa da yanayin yanayi na iya zama mafi kyawun abin da kuke yi don gashin ku, amma ku tabbata kun yi bincike kafin siyan kowane samfuri don ku sami nau'in mashaya daidai wanda ke taimaka muku samun sakamakon da kuke so. .

Kara karantawa