Muhimman Nasiha don Kula da Lafiyar Haihuwar ku

Anonim

Kula da kai ya kasance babban jigo na wannan shekaru goma, kuma ya shafi bangarorin tunani da na jiki na lafiyar ku. Tare da guguwar rayuwa ta zamani, tsayawa daga duk damuwa, damuwa, da damuwa na iya yin abubuwan al'ajabi ga tunaninka da jikinka.

Godiya ga intanit, yanzu akwai ƙarin hanyoyin da za ku taimaka wa kanku cikin nutsuwa, kwanciyar hankali, da shirye don ɗaukar duniya. Idan kuna son fitar da wani tururi da nishadantar da kanku-ko da a cikin gida-ɗaya mai shaharar hanya ita ce rukunin wasannin e-game kamar 918Kiss. Wannan dandali na kan layi yana ɗaukar jama'a a duk duniya kuma yana ba da nishaɗi iri-iri da wasanni masu ban sha'awa.

mutum yana kallon ipad pro

Hoto daga Oladimeji Ajegbile on Pexels.com

Duk da yake waɗannan gidajen yanar gizon hanya ce ta nishaɗi don kula da kanku, akwai wasu hanyoyin da yawa don kiyaye lafiyar ku. Anan akwai jerin wasu ayyuka masu lafiya don kiyaye lafiyar hankalin ku.

Nasihu don Kula da Lafiyar Hankalinku

Kula da jikin ku.

Sun ce lafiyayyen jiki yana kaiwa ga lafiyayyen hankali. Kula da jikin ku shine babban fifiko don kawar da damuwa. Kiyaye lafiyar jiki dabi'a ce ta biyu ga mutanen da suka daidaita, kuma kowa zai iya cimma ta:

  • Kula da daidaitaccen abinci tare da yalwar kayan lambu, 'ya'yan itatuwa, da furotin
  • Kasance cikin ruwa da shan ruwa har zuwa gilashi takwas a kullum don kasancewa cikin faɗakarwa
  • Samun kwanciyar hankali a kowane dare don jin sabo da sake farfadowa
  • Tsayar da motsin jiki ta hanyar motsa jiki na akalla mintuna 30 don ingantacciyar jini

mutum yana gudu a waje

Hoto daga RUN 4 FFWPU akan Pexels.com

Network da kuma samun fun.

Wata hanyar da za ku kula da lafiyar kwakwalwarku ita ce samun isasshen tallafin zamantakewa. Kuna iya cimma wannan ta hanyar haduwa ido-da-ido tare da BFFs ko ma ta hanyar kungiyoyin taɗi. Ko wace hanya kuka zaɓa, abu mai mahimmanci shine ku kasance da alaƙa da dangi da abokai.

Tantance manufofin ku.

Ƙirƙirar maƙasudai na gaske zai taimake ka ka ci gaba da tabbatar da cewa kana cim ma matakai a rayuwarka. Hanya ce mai tasiri don tabbatar da kwarin gwiwa kan kanku don zama masu fa'ida, kuma yana ƙarfafa ku ku kasance da tunani mai kyau lokacin fuskantar yanayi mai wahala.

Muhimman Nasiha don Kula da Lafiyar Haihuwar ku 56026_3

Yi wani abu mai daɗi sau ɗaya a lokaci guda.

Makullin kula da lafiyar tunanin ku shine shigar da ɗan jin daɗi cikin abubuwan yau da kullun. Bincika abubuwan da kuke jin daɗi. Yana iya zama kallon fim ɗin da kuka fi so, yin wasanni, yin wasanni a 918Kiss, ko karanta littafi. Tabbatar cewa wani abu ne da kuke jin daɗi don ba ku wannan ƙarfin don yin iko a cikin kwanakin ku.

Kada ku yi jinkiri don isa.

Lokacin da ka ji kamar duniya tana makarkashiya, za ka iya ware kanka daga ƙaunatattunka. Koyaya, keɓancewa na tsawon lokaci na iya yin illa ga lafiyar kwakwalwar ku. Idan ba ku son buɗewa ga abokanku ko danginku, neman taimakon ƙwararru zaɓi ne mai yuwuwa.

cika aikin manya kasada

Hoton Pixabay akan Pexels.com

Abubuwan da ke sama su ne hanyoyin da za a kasance a faɗake, sabunta, da kuma shirye don fuskantar ƙalubale na rayuwa. Ka shagaltar da hankalinka kuma ka kula da kanka a hankali, kuma za ka sami ingantacciyar hulɗa tare da wasu, kyakkyawar hangen nesa kan rayuwa, da tsayayyen hanyar sadarwa.

Kara karantawa