Yadda ake Magance Da Hana Mataccen Farce

Anonim

Dukansu farce da farcen ƙafafu suna fama da matsaloli da yawa a tsawon rayuwar mutum amma na ƙarshe yana fama da rauni mai girma. Matsalolin da ke fuskantar farcen ƙafar ƙafa sun haɗa da naman gwari, rauni, ƙusoshin farce da sauransu. Alamomin matsalar farcen ƙafar ƙafa sun haɗa da canza launi, kauri, tsagewa, da guntuwa.

Lokacin da farcen yatsan yatsa ba ya girma ko girma ya yi hankali fiye da yadda ya kamata, to yana iya zama matattu - yanayin da ake kira matattu.

Abubuwan da ke haifar da mutuwar farcen ƙafafu

  • Maimaita rauni ko raunuka

Ɗaya daga cikin fitattun abubuwan da ke haifar da mutuwar farcen ƙafar ƙafa shine rauni ko rauni, musamman idan yana maimaituwa. maimaita bugun yatsun kafa, musamman babban yatsan yatsa, a kan wani abu mai wuya ko zubar da abubuwa masu nauyi akan yatsun zai fallasa su ga firgita wanda a karshe ka iya canza girman farcen yatsu. bayyanannun bayyanar cututtuka sun haɗa da kauri da nakasar farcen ƙafafu. Ƙarshen yatsan yatsa kuma na iya nuna alamun damuwa mai tsanani ta hanyar haɓaka masara da kira.

  • Nail naman gwari

Nail fungus shine kan gaba ko kuma jagorar matsalolin farce, yana ba da gudummawa sama da kashi 50 na duk matsalolin farce. Nail naman gwari, wanda kuma aka sani da onychomycosis, yana farawa a hankali amma zai iya zama babban batu da sauri. Ba wai kawai canza launi na ƙusoshi ba; yana kuma canza tsarin. Alamomin sun hada da canza launin farce, kauri, da crumbling. Idan an yi maganinsu cikin gaggawa, za a iya dawo da farce cikin sauki da lafiyayyan su amma idan ba a kula da su ba, naman gwari na iya canza ci gaban farce har abada, har ya kai ga dakatar da ci gaban gaba daya ya haifar da mutuwar farce.

Yadda ake Magance Da Hana Mataccen Farce

Yadda ake maganin matattun farce

Matattun farcen ƙafafu ba kawai mummuna ba ne, suna iya haifar da ciwo mai yawa ko rashin jin daɗi. Da zarar farcen yatsu ya mutu, mataki na farko shi ne a cire matattun farcen kafin a yi maganin abubuwan da ke haifar da su.

Cire farce

Cire farcen ƙafa zai taimaka wajen kawar da kamuwa da cuta tare da taimakon warkarwa daga rauni. Idan an kula da su yadda ya kamata, yatsun kafa za su dawo cikin koshin lafiya cikin kasa da shekara guda.

Matakan da ke cikin cire ƙusa

  • Halarci kumburin farko

Sau da yawa, blisters suna fitowa a ƙarƙashin farcen yatsa musamman a yanayin rauni ko rauni. A cikin yanayin blister a ƙarƙashin farcen ƙafar ƙafa, zubar da shi kafin a ci gaba da cire mataccen farcen ƙafar ƙafa. wanke hannaye, yatsun kafa, da yankin ƙusa da sabulu da ruwa kafin a ci gaba da zubar blister. Hakanan kuna iya son tsaftace wurin da iodine saboda tasirinsa wajen kashe ƙwayoyin cuta.

Daga nan za a huda blister da wani abu mai nuni, misali. fil, wanda yakamata a fara haifuwa kuma a ɗosa tip akan harshen wuta zuwa ganuwa ja-zafi.

Lura: Abubuwan da ke haifar da cututtukan fungal ba su kan zo tare da blister a ƙarƙashin ƙusa don haka babu buƙatar zubar da blister. Mutanen da ke da ciwon sukari, cututtukan jijiya na gefe, ko duk wata matsala da ke da alaƙa da rigakafi bai kamata su zubar da blister ba; su tuntubi likitansu.

Bayan zubar da blister, yana da mahimmanci don kula da raunin da kyau. A jika yatsan yatsa cikin ruwan dumi da sabulu na tsawon mintuna 10, sau uku a rana har sai raunin ya warke sosai. Yi amfani da maganin maganin rigakafi da bandeji da yatsan yatsa bayan kowace jiƙa.

  • Cire ƙusa

Wannan na iya zama ko dai gabaɗaya ko cirewa bangare. Kafin yanke ƙusa, ƙila za ku so a duba ɓangaren ƙusar da aka cire ba tare da jin zafi ba saboda wannan shine ɓangaren da ke buƙatar yanke. Fara da wankewa ko tsaftace hannaye, ƙusoshi, da yankin ƙusa da kyau don hana kamuwa da kamuwa da cuta.

Sa'an nan kuma a cire ɓangaren ƙusa da ke kan matacciyar fata ta amfani da ƙwanƙwasa masu haifuwa. Bandage yatsan yatsa kamar yadda fatar da aka fallasa zata yi laushi. Hakanan yakamata ku shafa maganin rigakafi don rage haɗarin kamuwa da cuta da taimakawa waraka.

Bayan 'yan kwanaki, kamar kwanaki 5, da sauran ƙusa ya mutu. Idan an shirya don cirewa, za ku iya cire shi ba tare da jin zafi ba. Yana yiwuwa wasu zub da jini ya faru musamman idan har yanzu ƙusa yana da alaƙa a gefen cuticle.

  • Bayan kulawa

Da zarar an cire ƙusa, a kiyaye tsaftataccen yatsan yatsa da ɗaure tare da yin amfani da maganin maganin rigakafi. Don ba da damar fata ta warke sosai, fallasa iska lokaci-lokaci yana da mahimmanci. Wasu lokuta mafi kyau don yin hutu daga bandeji shine lokacin TV da lokacin karatu. Bayan ƴan kwanakin farko na cire ƙusa, yana da mahimmanci don rage matsa lamba akan yatsan yatsa gwargwadon yuwuwa don rage kowane ciwo ko kumburi.

Yadda ake Magance Da Hana Mataccen Farce

Yadda ake hana mutuwa farce

  • Guji rauni ko rauni ga farcen ƙafafu
Yayin da rauni ko rauni na lokaci-lokaci na iya zama ba makawa, yana da mahimmanci a yi taka tsantsan don gujewa maimaita rauni ga farcen ƙafa. Wannan ya haɗa da sanya takalma waɗanda suka dace daidai. Ya kamata 'yan wasa su kara mai da hankali kan yatsun yatsunsu don rage firgita gwargwadon iko.
  • Rungumar Dos da Donts na naman gwari na ƙusa

Tun da naman gwari na ƙusa shine babban dalili, ya zama dacewa don yin hulɗa tare da abubuwan haɗari na naman gwari na ƙusa ciki har da rashin kula da ƙusa, tafiya ba tare da takalmi a wuraren jama'a, da dai sauransu a cikin yanayin naman gwari na ƙusa, yana da muhimmanci a magance shi da sauri.

Maganin gida na naman gwari

Akwai samfuran kan-da-counter waɗanda ke da tasiri don maganin naman gwari na ƙusa. Mafi kyawun zaɓi shine ZetaClear.

ZetaClear

An tsara ZetaClear tare da sinadaran halitta waɗanda FDA ta amince da su don maganin naman gwari. Yana da samfurin haɗin gwiwa, yana aiki don warkarwa na ciki da kuma magani na waje. ZetaClear yana dakatar da ci gaban naman gwari kuma yana maido da kusoshi zuwa jihohinsu masu lafiya. Wasu daga cikin sinadaran da ake amfani da su wajen yin zetaclear sune man shayi, Undecylenic acid, da kuma Vitamin E mai.

Baya ga samfuran da ake sayar da su, akwai kuma magunguna na gida waɗanda ke da tasiri sosai wajen maganin naman gwari.

Man bishiyar shayi

Man itacen shayi wani muhimmin mai ne wanda aka ɗora shi da kayan rigakafin fungal, ƙwayoyin cuta, da abubuwan hana kumburi. Ya nuna ingantaccen tasiri a cikin maganin cututtukan fungal. Wannan man ne mai karfi sosai don haka yana da mahimmanci a tsoma shi da kyau tare da mai mai ɗaukar nauyi kamar man kwakwa don guje wa halayen fata. Idan wani rashin jin daɗi ya biyo bayan amfani da wannan mai, kuna iya dakatar da amfani.

Yadda ake Magance Da Hana Mataccen Farce

Man Oregano

Oregano man ne kuma mai muhimmanci mai tare da ban mamaki antifungal Properties. Amfaninsa da halayensa sun yi kama da na man shayi. Dukansu man oregano da man bishiyar shayi ana nufin amfani da waje ne kawai amma ana iya amfani da tsohon a cikin aromatherapy.

Man Kwakwa

Man kwakwa shine mai ɗaukar nauyi tare da fa'idodi masu yawa na warkewa. Yana aiki don matsalolin lafiya daban-daban ciki har da naman gwari na ƙusa. Yana da taushi kuma ana iya amfani dashi duka a ciki da waje.

Sauran magungunan gida sun hada da apple cider vinegar, tafarnuwa, hydrogen peroxide, da dai sauransu.

Kammalawa

Naman naman gwari da rauni / rauni sune mahimman abubuwan da ke haifar da matattun farcen ƙafafu don haka hana waɗannan biyun suna hana mataccen farcen ƙafar ƙafa. Da zarar an sami matsalar farcen yatsa da ya mutu, bi hanyar da ke sama. Ana iya yin shi daidai a gida amma idan kuna da wani tsoro ko zafi ya fi yadda ake tsammani, ya kamata ku tuntubi likita.

Kara karantawa