Dating a zamanin dijital: shin kan layi zai iya maye gurbin ƙawancen gargajiya?

Anonim

Shin shiga kan layi don haɗawa da abokan haɗin gwiwa za su taɓa zama 'tsoho' na marasa aure? Tambaya ce da ke nuna haɓakar ɗimbin ɗimbin ma’aurata da ke yin cuɗanya da su a kan layi. (Ga masu sha'awar kididdigar da ke bayan wannan bayanin, akwai dubban gidajen yanar gizon da suka dace da su a waje, suna cin abinci iri-iri na dandano, kuma yanzu sun fara sama da kashi ɗaya bisa uku na dangantakar zamani). Tabbas, ana iya ɗaukar wannan adadi don bayyana cewa kashi biyu cikin uku na ma'aurata har yanzu suna haɗuwa a cikin ƙarin yanayi na 'al'ada'. Amma shine kashi ɗaya bisa uku na wannan jadawali wanda yake girma sosai. Anan akwai dalilan da yasa zawarcin dijital na iya, ko a'a, maye gurbin nau'in layi.

Kyakkyawar ma'aikacin kashe gobara na Burtaniya-wanda ya juya-samfurin Jack Holland ya sami sabuntawa na dijital yana zuwa daga hukumar sa 'PRM'.

Shafukan yanar gizo suna kula da tsararrun abubuwan dandano

Ɗayan yanki da shiga kan layi yana ƙetare hanyar 'tsohuwar' hanyar neman wanda ya dace da dangantaka shine balagaggen alƙaluman abokiyar soyayya. Mutanen da suka riga sun shiga cikin ruɗani da rashin jituwa, wataƙila sun gamu da ɓarna na kisan aure ko kuma baƙin ciki, wataƙila sun kai wani matsayi da suke so su sake yin wani sabon salo a rayuwarsu. Musamman rayuwar soyayyarsu! Ma'aurata da balagagge ba za su iya jin daɗin neman ruhohin dangi a cikin kulob ɗin da ke buga sabbin raye-rayen shigo da kaya (a cikin ƙarar ƙarfi), kewaye da Millennials suna faɗowa bayan cin gajiyar sa'o'in farin ciki. Shiga kan layi yana wakiltar cikakke muhalli inda za su iya shakatawa kuma su ji daɗin yin kwarkwasa da wasu a tsawon tsayinsu.

mutumen sanye da riga mai launin toka yana zaune akan kujera mai rawaya. Hoto daga cottonbro akan Pexels.com

Sadarwar Sadarwa

Inda Haɗin kai na dijital ya ci nasara wannan gasa ta hasashe shine inda ya shafi sadarwa. Lokacin da kuka shiga rukunin yanar gizon za ku sami damar yin amfani da hanyoyi daban-daban na samun kusanci da sauran waɗanda ba su yi aure ba. Kuna iya amfani da yawancin ''gajerun hanyoyin,' kamar ƙara 'like' a shafin bayanin mutum, ko aika musu da ''wink'' na yau da kullun. Da zarar kun isa matakin ɗaukar zawarcinku zuwa mataki na gaba, zaku iya aika kai tsaye. saƙonni ta hanyar rubutu ko imel, shiga cikin kiran waya, ko ma taɗi na bidiyo. Duk waɗannan ingantattun hanyoyin taɓa tushe sun sa ya zama mai sauƙi don haɓaka ilmin sunadarai. Wannan ya fi dacewa fiye da duk wani abu da ka saba da shi a cikin duniyar layi.

mutum yana yin facetime Hoto ta Polina Zimmerman akan Pexels.com

Mutane na iya haɓaka ilimin kimiyya cikin sauƙi

Wataƙila kun ci karo da halin da ake ciki a kulob ko mashaya inda kuka kasance tare da sananne tare da abokin tarayya mai yuwuwa, kawai don wani ya zagaya lokacin da kuka je siyan zagaye. Koyaushe za a sami ɓarna yayin da kuke raba wuri tare da sauran waɗanda ba aure ba, duk suna neman sakamako iri ɗaya. Tattaunawa ɗaya-ɗaya akan layi zai zama canji mai daɗi ga duk wani abu da ka taɓa samu akan da'irar saduwa ta gargajiya. Kuna iya ɗaukar lokacinku don gina haɗin gwiwa, gano duk abubuwan da kuke da alaƙa. Ko kuma idan kuna neman haduwa ta yau da kullun, zaku iya kunna wutar sha'awa tare da ɗan lalata kafin musanya bayanan tuntuɓar.

abinci gidan cin abinci man biyu. Hoto daga Jep Gambardella akan Pexels.com

Shafukan soyayya galibi don gabatarwa ne

Yana da kyau a nuna cewa kantunan dijital tabbas sun dace don samar da yanayi inda marasa aure za su iya taruwa lilo ta hanyar bayanan martaba ko mu'amala a cikin dakunan hira. Yana da game da sauƙaƙe tarurruka tsakanin mutane masu jituwa. Amma yawancin waɗanda ba su yi aure ba za su iya dogaro da kai ga yanayin jin daɗi, suna daidaitawa cikin yanayin musayar saƙon yau da kullun, yayin da suke ba da lokaci don bincika cikakkun bayanai na sabbin masu shigowa shafin. Idan kuna son kulla alaƙa mai ma'ana tare da wani, za a ba da shawarar shirya matakin daga 'dijital zuwa na gargajiya' ba da jimawa ba. Ta hanyar saduwa da wani ido-da-fuska ne kawai za ku haɗu da gaske, gano ɓoyayyun halayen mutum waɗanda ke ruɗewa ta hanyar musayar rubutu.

Kara karantawa